Home > Dịch vụ > Nhãn hiệu > Gia hạn nhãn hiệu

Gia hạn nhãn hiệu

Thời gian bảo hộ nhãn hiệu là 10 năm tính từ ngày nộp đơn, hết thời gian 10 năm khách hàng cần tiến hành thủ tục Gia hạn giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu, hãy liên hệ ngay VĂN PHÒNG LUẬT SƯ DPI LAW khi có nhu cầu gia hạn nhãn hiệu.

Gia Hạn Giấy Chứng Nhận Đăng Ký Nhãn Hiệu – Thời Gian Thực Hiện?
Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu có hiệu lực từ ngày cấp đến hết mười năm kể từ ngày nộp đơn, có thể gia hạn nhiều lần liên tiếp, mỗi lần mười năm.
Để được gia hạn hiệu lực Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu, trong vòng 06 tháng trước ngày Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu hết hiệu lực, chủ Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu phải nộp đơn yêu cầu gia hạn cho Cục Sở hữu trí tuệ.
Gia hạn có thể nộp muộn hơn thời hạn quy định nêu trên nhưng không được quá 06 tháng kể từ ngày Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu hết hiệu lực và chủ Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu phải nộp lệ phí gia hạn cộng với 10% lệ phí gia hạn cho mỗi tháng nộp muộn.

Thủ tục thực hiện gia hạn như thế nào?
Nơi tiếp nhận đơn: Cục Sở hữu trí tuệ, văn phòng đại diện Cục Sở hữu trí tuệ
Bộ hồ sơ bao gồm:
+ Bản gốc Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu;
+ Giấy uỷ quyền;
+ Tờ khai 02 bản
+ Chứng từ nộp phí, lệ phí.
+ Giấy tờ cần cung cấp:

 STTTÊN GIẤY TỜ SỐ LƯỢNG QUY CÁCH 
 1 Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu 01 Bản chính
 2 Giấy phép kinh doanh02 Bản sao có chứng thực

+ Phí dịch vụ:

 STTLOẠI LỆ PHÍGIÁ TIỀN
 01 Lệ phí gia hạn hiệu lực (cho 01 nhóm sản phẩm/dịch vụ) 1.200.000
02 Phí dịch vụ DPI LAW 1.500.000
  Tổng phí dịch vụ và lệ phí (Chưa VAT) 2.700.000

———————————————————————-
Thắc mắc xin vui lòng liên hệ DPI LAW
ĐT: 0938 79 69 20 – Email: tuvanphaply@dpilaw.vn
Zalo/ Viber: 0901 30 11 91 – 0938 79 69 20
0901 30 11 91 (Gặp Mr. Thức và Cộng sự)

LIÊN KẾT ĐỐI TÁC